เปิดรับสมัครสว.วันที่3
ยะลาเปิดรับสมัครสมาชิกวุฒิสภา (สว.) วันที่ 3 อำเภอเบตงมีผู้มาสมัครแล้ว 17 คน
ยะลา -บรรยากาศการรับสมัครสมาชิกวุฒิสภา (สว.) วันที่ 3 ในพื้นที่ อ.เบตง จ.ยะลา เป็นไปด้วยความเรียบร้อย
วันนี้ (23 พ.ค. 67) ที่หอประชุมที่ว่าการอำเภอเบตง อ.เบตง จ.ยะลา บรรยากาศการรับสมัครสมาชิกวุฒิสภา (สว.) วันที่ 3 เป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยมีผู้เข้าสมัครแต่ละกลุ่มวิชาชีพทยอยมายื่นใบสมัครอย่างต่อเนื่อง ขณะนี้มีผู้มาสมัครแล้ว 17 คน และตั้งแต่เปิดรับสมัครยังไม่พบปัญหาอุปสรรคแต่อย่างใด เจ้าหน้าที่สามารถได้อำนวยความสะดวกและตรวจสอบเอกสารอย่างละเอียด ซึ่งการเปิดรับสมัคร สว.ระดับอำเภอ จะมีไปจนถึงวันที่ 24 พฤษภาคม 2567 ตั้งแต่เวลา 08.30-16.30 น. โดยไม่เว้นวันหยุดราชการ
ดังนั้น ผู้ที่สนใจและมีคุณสมบัติครบ สามารถนำเอกสารมายื่นสมัครได้ตามพื้นที่ที่ตนเองมีสิทธิ์ หรือหากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้ทางสายด่วน 1444
ข่าว..เจษฎา สิริโยทัย จ.ยะลา โทร.064-126-5593